GIA ĐÌNH FUNNY GROUP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

GIA ĐÌNH FUNNY GROUP

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share|

[Bài thi tháng 8] [30/08/2010] [Kelvin] Xứng đáng

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
[Bài thi tháng 8] [30/08/2010] [Kelvin] Xứng đáng I_icon_minitime30/8/2010, 12:54 am

kelvin
Tài năng của kelvin Người này hiện đang:
Chức vụ: thành viên ưu tú

Danh vọng:81%/1000%
Tài năng:33%/100%

Tiện ích
[Bài thi tháng 8] [30/08/2010] [Kelvin] Xứng đáng Icon4[Bài thi tháng 8] [30/08/2010] [Kelvin] Xứng đáng Icon5[Bài thi tháng 8] [30/08/2010] [Kelvin] Xứng đáng Icon6[Bài thi tháng 8] [30/08/2010] [Kelvin] Xứng đáng Icon7
kelvin
thành viên ưu tú
thành viên ưu tú

Thông Tin Cá Nhân Tổng số bài gửi : 81
Exp : 50683

Bài gửiTiêu đề: [Bài thi tháng 8] [30/08/2010] [Kelvin] Xứng đáng

Tiêu đề: [Bài thi tháng 8] [30/08/2010] [Kelvin] Xứng đáng
Điều đầu tiên mà Kel muốn nói với Funny là: dù những chuyện đã qua và những gì đang diễn ra có như thế nào đi nữa thì Kelvin vẫn 1 lòng yêu thương và gắn bó với Funny đấy fds
Đối với Funny thì thật lòng mà nói là kỉ niệm buồn thì nhiều hơn kỉ niệm vui, xin lỗi vì là trưởng nhóm mà lại nói như vậy…nhưng các bạn thử nghĩ lại xem, 2 năm qua chúng ta đã làm được những gì ngoài những buổi đi chơi theo 1 cách mà tụi Kelvin hay gọi là miễn cưỡng, các bạn đừng nói với Kelvin rằng đã chấp nhận đi chơi thì làm gì có chuyện miễn cưỡng nhưng suy nghĩ của Kelvin là như thế đấy…1 Funny từ khi thành lập chỉ có thể nói là vui nhất là cái khoảng thời gian khi chúng ta mới biết đến nhau, các bạn có thấy vậy ko? Còn sau đó cả 1 năm lớp 12 ai cũng lo học, ai cũng lo nghĩ đến tương lai để rồi bỏ lại sau lưng 2 tiếng Funny mà các bạn đã coi nó như 1 gia đình của mình…ai cũng nói rằng Funny là 1 thứ gì đó thiêng liêng, là 1 phần trong cuộc sống của mình nhưng mấy ai có thể làm cho Funny trở nên tốt đẹp hơn, Kelvin như vậy và các bạn cũng như vậy, lúc nào trong suy nghĩ của Kelvin cũng đều mong có 1 ngày nào đó chúng ta lại cùng ngồi lại quay quần bên nhau như cái ngày mưa hôm ấy, thật đẹp biết bao cái lứa tuổi học trò đầy hồn nhiên mà các bạn đã đánh mất nó…có ai trong Funny dám lớn tiếng nói rằng mình đã góp sức được những gì cho gia đình của mình ko? Có ai dám nói rằng mình đủ khả năng để vực dậy Funny đã chìm xuống giữa đáy trái tim các bạn ko? Có ai dám tự cho rằng mình có thể làm tốt hơn Rin, tốt hơn 4 thằng con trai (Kelvin, Henry, Eric, Willy) ko? Ko ai dám cả, ngay cả Kelvin cũng ko dám nói như vậy, cả 1 năm lớp 12 với biết bao nhiêu kỉ niệm để rồi khi có 1 chút rắc rối xảy ra thì người này nói xấu người kia, người kia ganh tị người nọ để rồi trong Funny lúc nào cũng tồn tại 1 cảm giác nặng nề, mọi người ko ai dám mở lòng với người khác trong Funny, các bạn cho rằng chỉ những ai mình thật sự tin tưởng thì mới có thể tâm sự, nếu như các bạn nói cho Kelvin biết sớm hơn thì Kelvin việc gì phải gắn kết 10 thành viên ít khi nói chuyện với nhau nhất trong lớp lại bằng 2 tiếng Funny cho mất công vậy.... chẳng phải khi thành lập Funny thì chúng ta ai cũng mong đem lại 1 cái gì đó thật vui vẻ và để cho những nhóm khác trong lớp phải ghen tức vì tình bạn của chúng ta sao? Chắc các bạn vẫn còn nhớ khi Funny ra đời thì chúng ta nhận được gì từ mọi người trong lớp chứ, đó là sự ganh ghét của các nhóm khác đối với chúng ta, nào là gia phả, nào là HTX (khi còn Như và Hiền) nhưng cuối cùng chúng ta đã vượt qua hết tất cả nhưng ganh ghét ấy vì tình bạn của chúng ta lúc ấy thật đẹp, đó là cái khoảng thời gian đẹp nhất của Kelvin suốt bao nhiều năm đến trường…Kelvin vẫn nhớ như in những ngày họp nhóm ôn thi lớp 11 của mình, 1 lũ ăn bờ ngủ bụi ko ngại đường xa trời nắng để tập hợp bên nhau ôn tập cho nhau, nào những li nước mía, nào những trò chơi chúng ta đã chơi, tất cả đã trở thành 1 kỉ niệm đẹp phải ko?
[You must be registered and logged in to see this image.]

Đã có lúc Kelvin muốn buông xuôi tất cả để đổi lấy sự yên bình cho bản thân mình, vì sao? Vì Kelvin đã vì Funny, vì cái hư danh ấy mà đánh mất đi rất nhiều thứ, nói đến đây chắc có vài bạn cho rằng Kelvin nói quá nhưng chỉ có những người luôn sát cánh bên Kelvin trong khoảng thời gian khó khăn ấy mới hiểu thôi. Đã có lúc Kelvin muốn tụi mình đừng chơi với nhau nữa, tụi mình đừng để 2 tiếng Funny làm 1 bước rào cản các bạn đến với sự tự do của các bạn nhưng cuối cùng mình vẫn ko làm được, khi thấy các bạn có những biểu hiện gì đó có vẻ tốt hơn cho Funny thì Kelvin lại muốn vực dậy Funny nhưng cũng chỉ được 1 thời gian ngắn rồi đâu lại vào đấy cả! Đó là lúc Kelvin bất lực thất sự trước cái cảnh cố gắng trong tuyệt vọng ấy!...

Giờ đây Funny đã ko còn nữa… các thành viên trong Funny cũng đã thay đổi với sự ra đi của Kit và Willy nhưng thay vào đó là 1 FNBH (Funny Best House) đã ra đời với 1 thành viên mới gia nhập là DJ_Bin…FNBH khiến cho Kelvin cảm thấy có 1 cảm giác hoàn toàn mới lạ, 1 cảm giác chưa bao giờ Kelvin thấy được trong cả năm qua, 1 cảm giác đã làm cho Kelvin biết mình đã ko sai khi đánh rơi tất cả, bỏ lại tất cả để đổi lấy 2 tiếng Funny ko còn là hư danh nữa…đó là gì? Là nhưng khoảnh khắc xả stress của cả nhà, là những giây phút các bạn biết ý thức với Funny, là thời gian các bạn cùng nhau làm 1 việc gì đó cho gia đình của mình, Kelvin vui lắm, cứ mỗi ngày đi vào forum của nhóm thì Kelvin lại cảm thấy có đầy sức sống để hoàn thành những công việc trong ngày… thấy các bạn đã chịu mở lòng mình để chia sẻ với các thành viên khác sao Kelvin thấy vui quá, bên cạnh đó là những lời động viên và an ủi của mọi người đối với những bạn có chuyện rắc rối…Hôm nay, lần đầu tiên trong 2 năm qua Funny tổ chức 1 buổi offline, với hi vọng sau buổi off các bạn sẽ cố gắng hơn, tích cực hơn trong công việc forum của Funny…và Kelvin còn muốn 1 điều xa xôi hơn nữa cơ, đó là Funny chúng ta sẽ có đủ 1 cái list danh sách các thành viên từ trước đến nay của Funny…yêu cầu này chắc là khó khăn nhất phải ko? Nhưng các bạn thông cảm vì Kelvin là người cầu toàn mà, hehehehe thôi khuya rồi Kelvin đi ngủ đây (thế nào mình cũng bị nghe lèm bèm cho coi)

Chữ ký của kelvin
Hãy cảm ơn bài viết của kelvin bằng cách bấm vào "" nhé!!!
Tài sản của kelvin

[Bài thi tháng 8] [30/08/2010] [Kelvin] Xứng đáng

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang